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4 T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 - APRILI, 2024) KWA MKOA WA KIGOMA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kigoma na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

() (b)

2

J/_«/

Mvua (mm)

Kielelezo

[ 1969 -993
I Juu ya wastani hadi wastani 994 - 1,017
[T Utabiri ulitolewa tarehe 24/08/2023 B 1,018 - 1,041

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa mkoa wa Kigoma. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kigoma. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa
miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine
yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kigoma.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi Novemba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku 10 au zaidi hususan katika mwezi Februari, 2024.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Kigoma.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za
wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 - APRILI, 2024) KWA WILAYA YA KIGOMA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kigoma.

Mkoa wa Kigoma
)

Wilaya ya Kigoma

Kielelezo
B Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Kigoma.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kigoma.

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Kigoma

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kigoma ni milimita 990 hadi
1040.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji

(iii)

(iv)

shambani, mmomonyoko
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa  samaki
miundombinu ya ufugaji.

na upotevu wa rutuba,

wanashauriwa  kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA BUHIGWE
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Buhigwe.

Mkoa wa lSigoma

Wilaya ya Buhigwe

Kielelezo
I Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Buhigwe, Kigoma.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Buhigwe.

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Buhigwe

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Buhigwe ni milimita 990 hadi
1040.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA KASULU
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kasulu.

Mkoa wa Kigoma
Y

44
A

Wilaya ya Kasulu

Kielelezo

B Juu ya Wastani hadi Wastani
Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Kasulu, Kigoma.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya kaskazini mwa wilaya ya Kasulu na juu ya
wastani hadi wastani katika maeneo yaliyosalia ya wilaya.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Kasulu

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kaskazini mwa wilaya
ya Kasulu na juu ya wastani hadi wastani katika maeneo yaliyosalia
ya wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu wa
Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kasulu ni milimita 960 hadi
1020.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(v) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA UVINZA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Uvinza.

Mkoa wa I;_igoma
i
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Kielelezo |
8 Juu ya Wastani hadi Wastani
Wastani hadi Juu ya Wastani —

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Uvinza, Kigoma.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya kusini mwa wilaya ya Uvinza na juu ya wastani
hadi wastani katika maeneo yaliyosalia ya wilaya.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Uvinza

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini mwa wilaya ya
Uvinza na juu ya wastani hadi wastani katika maeneo yaliyosalia ya
wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu wa Novemba

hadi Aprili kwa Wilaya ya Uvinza ni milimita 990 hadi 1040.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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